Yadda ake gwada wani yanki mai zafi

Abubuwa na tanda ke haskakawa sune coils a saman da kasan murhun lantarki wanda yake zafi da haske lokacin da ka kunna. Idan murhun ku ba ya kunna, ko kuna da matsala tare da zazzabi na tanda yayin da kuke dafa abinci, matsalar na iya zama matsala tare da tanda mai zafi. Yi amfani da multimeter don gwada cigaban ruwan mai hita don sanin ko mai hita yana aiki yadda yakamata. Wannan na iya tantance ko kashi yana karɓar siginar lantarki daidai daga tanda. Sauran gwaje-gwajen na asali sun haɗa da ciyawar ta jiki ta jiki tare da zazzabi tare da ma'aunin zafi da sanyio.

1

tanki mai zafi

2 Adayyade tanda mai dumama bututu a saman da kasan murhun. Tsarin dumama shine babban coil a saman da kasan tanda. Bude bakin tanda, cire rake na ƙarfe kuma cire tubalin mai zafi.
A takaice mai zafi ya zo a cikin sifofi daban-daban da girma dabam, amma matakai gaba ɗaya iri ɗaya ne ko da ƙirar ta zama baƙar fata ko launin toka. Lokacin da aka kunna tanda, waɗannan abubuwan haske mai haske.

3. Saita kiran yanar gizo zuwa mafi ƙasƙanci ohm (ω) saiti. Saka Red na USB a cikin jan slot da kuma baƙar fata ke zuwa cikin Black Slot a saman na multimeter. Kunna na'urar. Bayan haka, juya kiran slimimeter saboda an saita zuwa Ohm, wanda shine ɓangaren ma'aunin da aka yi amfani da shi don auna juriya. Yi amfani da mafi ƙarancin lamba a cikin kewayon ohm don gwada ƙarshen lokacin dumama. (Mayar da juriya daidai gwargwadon ƙarfin ƙarfin lantarki da ikon tarkon hima).

Idan kuna da sha'awar tonarfin tanda, don Allah a tuntuɓi mu kai tsaye!

Lambobi: Amiee Zhang

Email: info@benoelectric.com

WeChat: +86 1526840327

WhatsApp: +86 15268490327

Skype: Amiee19940314


Lokaci: Apr-09-2024